Chương trình đã trao tặng “Bò vàng sinh sản" cho hội viên nông dân Nguyễn Văn Dũng - thôn đội 3 xã Hưng Công có hoàn cảnh đông con, kinh tế đặc biệt khó khăn, trị giá con bò 11 triệu đồng.
![477_6294.MXF.Still001.bmp](/PublishingImages/Pages/07-11-2024/10-13-14/477_6294.MXF.Still001.bmp)
Đây là hoạt động thiết thực, hiệu quả góp phần giúp hội viên, nông dân thêm điều kiện phát triển kinh tế, vươn lên ổn định cuộc sống, các hội viên sau khi nhận bò cần chăm sóc, nuôi dưỡng bò theo đúng quy trình kỹ thuật và khi bò cái sinh sản thì luân chuyển con bê thứ nhất cho hộ nghèo khác tại địa phương. Giá trị bò vàng sinh sản chưa nhiều nhưng với phần việc và hoạt động ý nghĩa, các cấp Hội Nông dân huyện Bình Lục đã góp phần giúp gia đình hội viên nghèo ổn định cuộc sống, xây dựng quê hương giàu đẹp văn minh./.